Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn Công Nghệ Sinh Học CSK34 Trường Đại Học Đà Lạt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào Mừng Các Bạn Đến Với Diễn Đàn Công Nghệ Sinh Học CSK34 Trường Đại Học Đà Lạt

FuNnY

Trang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng NhậpTìm kiếm

danh gioi giua ty va tinh ban

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
banhngotcs
Thành Viên
Thành Viên
banhngotcs

star : 24584

danh gioi giua ty va tinh ban Empty
Bài gửiTiêu đề: danh gioi giua ty va tinh ban   danh gioi giua ty va tinh ban Empty19/12/2010, 10:52 am

Từ tình bạn trở thành tình yêu thì dễ nhưng từ tình yêu tói tình bạn thì cực khó, tình bạn nếu xa nhau càng làm cho tình cảm thân thiết ,nhưng tình yêu nếu xa nhau mà không có liên lạc gì thì tình cảm sẽ dần nhạt phai.Tình yêu có sự chia sẻ tâm hồn và gần gũi về thể xác với nhau hơn tình bạn,tình yêu thuờng là giữa nguời con trai với nguời con gái nhưng tình bạn thì không phân biệt trai gái , hay tuổi tác.
http://toobeesave.sky.vn
banhngotcs
Thành Viên
Thành Viên
banhngotcs

Bài gửiTiêu đề: Re: danh gioi giua ty va tinh ban   danh gioi giua ty va tinh ban Empty19/12/2010, 10:53 am

Trước hết ''Danh '', đây là từ hán việt, chỉ việc tên, danh; giới là chỉ giới, giới tính, như vậy là : bạn thì có thể cùng giới còn yêu thì khác giới '' Trừ nhóm đồng tính''. bạn thấy sao với câu trả lời khi bạn hỏi là ''Danh giới''; bạn phải hỏi là '' Gianh giới '' hoặc có thể là '' Ranh ...'' chứ không phải '' Danh ....'' .
Tình bạn và tình yêu có gianh giới nhưng gianh giới đó rõ ràng hay mờ nhạt, lớn hay nhỏ tùy thuốc vào mối quan hệ của tình bạn sâu đậm hay chỉ là bạn thôi, tùy thuộc vào nhiều yếu tố, hoàn cảnh khi có nguy cơ bị vi phạm gianh giới ( có thể cả hai bên cùng chủ động vi phạm ) có thể chỉ có 1 bên thôi ?
banhngotcs
Thành Viên
Thành Viên
banhngotcs

Bài gửiTiêu đề: Re: danh gioi giua ty va tinh ban   danh gioi giua ty va tinh ban Empty19/12/2010, 10:54 am

ôi khi ta bước trên đường không biết mình nên làm gì và nghĩ gì.Và cũng có đôi lúc đôi chân ta lang thang trên những con đường mà ko bít sẽ đi về đâu.
Tình bạn ư ???????????????
Tình yêu ư ???????????????
Đó thật sự là 1 cái gianh giới , một cái khái niệm thật gần gũi và cũng thật xa xôi.
Tôi có 2 người bạn học với nhau từ khi cấp ba .Ba đứa chơi rất thân với nhau.Và tui cũng biết người bạn trai kia có thể khẳng định là "very like" người con gái kia. Lúc đó tui nghĩ rằng: hai đứa đã chơi thân với nhau như thế thì chắc sẽ chấp nhận người bạn kia. Nhưng sự thật lại khác xa với những gì mình nghĩ. Trước khi cậu bạn đó nói câu "I Love You " với người con gái kia thì sự vui vẻ ,thỏa mái , vô tư luôn luôn hiện hữu. Nhưng khi nó đã "Talk" thì dường như cái đó lại ko còn nữa.Mỗi khi họ gặp nhau qua ánh mắt tôi chỉ thấy đó là 1 cái gì đó rất xa lạ. Họ ko còn thân thiết ,ko còn sự thoải mái vô tư như ngày nào nữa mà thay vào đó là 1 không khí ảm đạm bao trùm. Nhìu khi tôi tự hỏi mình tại sao khi từ tình bạn >>>> tình yêu lại trở nên như thế. Và dường như lúc đó niềm tin vào TY của tui lúc đó thật sự như những bong bóng xà phòng chợt vỡ khi có ánh sáng chiếu vào.Nhưng cuộc sống không phải lúc nào cũng chỉ có nỗi buồn kéo dài như thế. Không phải lúc nào tình bạn >>>>>> tình yêu lại như thế. Và khi tôi lên ĐH những người bạn thân của tui họ đều tìm thấy 1 nửa kia của mình mà không như cái kết thúc đau buồn ở trên .Tôi thấy đc trong họ sự quan tâm,gần gũi hơn,cái ấm áp trong mùa đông giá lạnh qua ánh mắt của mọi người .
Chúc những người bạn của tui luôn luôn vui vẻ,và những đôi yêu nhau càng ngày càng iu hơn,quan tâm nhau hơn trong mùa đông giá rét này nha!! Cảm ơn mọi người đã cho tui thấy đc TY vẫn có khi cái gianh giới kia là rất mong manh. Thank for all you.
Còn tui sẽ vẫn đi tìm TY của mình mặc dù vần bít nó rất xa xôi.......................
babygirl_92
Thành Viên
Thành Viên
babygirl_92

star : 24602

Bài gửiTiêu đề: Re: danh gioi giua ty va tinh ban   danh gioi giua ty va tinh ban Empty20/12/2010, 10:14 pm

• Yêu, là nhìn thấy ở người đó những điều không hoàn hảo mà vẫn yêu.

• Yêu, là muốn mang lại cho người mình yêu những điều tốt đẹp nhất.

• Yêu, là không mất trí, vẫn học quên mình, vẫn dành trái tim cho gia đình và bè bạn...

• Yêu, là dành thời gian, công sức để tìm hiểu tâm hồn và tính cách của nhau.

• Yêu, là dành thời gian và công sức để tìm hiểu và yêu quý những gì mà người con yêu gắn bó.

• Yêu, là tin tưởng và hiểu biết lẫn nhau.

• Yêu, là nếu tranh cãi thì không thường xuyên và cũng không nghiêm trọng.

• Yêu, là nếu tranh cãi chỉ giúp hiểu nhau hơn và tình yêu bền vững hơn.

• Yêu, là hướng tới một mối quan hệ lâu dài.

• Yêu, là khi xa cách, chỉ thấy yêu hơn và gắn bó hơn.

http://vn.360plus.yahoo.com/nuocmatsaobang_codonminhem/
banhngotcs
Thành Viên
Thành Viên
banhngotcs

Bài gửiTiêu đề: Re: danh gioi giua ty va tinh ban   danh gioi giua ty va tinh ban Empty22/12/2010, 6:20 pm

haY
Hữu Phúc
Thành Viên
Thành Viên
Hữu Phúc

star : 24611

Bài gửiTiêu đề: nói nhỏ thôi nha....   danh gioi giua ty va tinh ban Empty12/2/2011, 1:33 pm

"........tình bạn nếu xa nhau càng làm cho tình cảm thân thiết ,* nhưng tình yêu nếu xa nhau mà không có liên lạc gì thì tình cảm sẽ dần nhạt phai *..........."

SAI RỒI *...* ấy
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: danh gioi giua ty va tinh ban   danh gioi giua ty va tinh ban Empty

danh gioi giua ty va tinh ban
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tinh ban la j?
» tinh ban la j?ha ban
» tinh yeu la j? cac ban hay chominh y kien nha